Hometech mahitiPM किसान मानधन योजना 2023 | अशी करा ऑनलाइन नोंदणी

PM किसान मानधन योजना 2023 | अशी करा ऑनलाइन नोंदणी

 PM किसान मानधन योजना 2023 | अशी करा ऑनलाइन नोंदणी  


PM किसान मानधन योजना 2023 | अशी करा ऑनलाइन नोंदणी


PM किसान मानधन योजना 2023: प्रधानमंत्री किसान मानधन योजना ही पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या सरकारने शेतकऱ्यांना पेन्शनचा लाभ देण्यासाठी सुरू केलेली एक लोकप्रिय योजना आहे. या योजनेबद्दल आणि त्यासाठी ऑनलाइन अर्ज कसा करावा याबद्दल अधिक जाणून घ्या. pmkmy, manmadhan, pmkmy.gov.in, pm किसान मानधन योजना, प्रधानमंत्री किसान मन धन योजना

 माननीय पंतप्रधान श्री नरेंद्र मोदी यांनी सुरू केलेल्या PM किसान मानधन योजना 2023 चे उद्दिष्ट 60 वर्षांवरील शेतकर्‍यांना 3000 रुपये मासिक ई-पेन्शन प्रदान करण्याचे आहे. केंद्र सरकारने सुरू केलेल्या सर्वात लोकप्रिय योजनांपैकी ही एक आहे आणि ती देशातील अल्पभूधारक आणि गरीब शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी तयार करण्यात आली आहे. तुम्हाला या योजनेबद्दल अधिक जाणून घेण्यात स्वारस्य असल्यास, तुम्ही या पेजवर PMKMY नोंदणीबाबत ऑनलाइन माहिती मिळवू शकता. पात्रता निकष आणि प्रधानमंत्री किसान पेन्शन योजनेची स्थिती कशी तपासायची हे समजून घेण्यासाठी आम्ही तुम्हाला आमचा लेख काळजीपूर्वक वाचण्यास प्रोत्साहित करतो.

PM किसान मानधन योजना 2023 योजनेचे प्रमुख मुद्दे

योजनेचे नाव

प्रधानमंत्री श्रम योगी किसान मानधन योजना

कधी सुरू झाले?

31 मे 2019 रोजी 

कोणी सुरुवात केली?

ज्याने नरेंद्र मोदी यांनी 

पंतप्रधान श्रम योगी मानधन

योजनेची अधिकृत वेबसाइट 

https://pmkmy.gov.in/

कोणत्या मंत्रालयाच्या अखत्यारीत? 

कृषी आणि शेतकरी कल्याण मंत्रालय

लाभार्थी 

भारतीय शेतकरी (2 हेक्टरपेक्षा कमी जमीन)

सामील होणे

18 ते 40 वर्षे वयात 

टोल फ्री / हेल्पलाइन क्रमांक

1800 267 6888

अर्ज कसा करावा?

ऑनलाइन 

पीएम किसान मानधन योजना पात्रता

त्यांनी सांगितले की पीएम किसान मानधन योजना (पीएम किसान मानधन योजना) के अंतर्गत दो हेक्टेयर तक के किसान असू शकतात ! आणि पेंशनचा लाभ घेऊ शकता ! ही योजना जर शेतकऱ्यांची आयुर्मान १८ वर्षे आहे ! तो त्याचा अंकदान अंश ५५ रुपये या ६६० रुपये वार्षिक होईल ! जर शेतकरी 40 वर्षांचा समावेश होता ! तो 200 रुपये प्रति महिना या 100 रुपये का योगदान देना होगा ! 2400. पीएम किसान पेंशन योजना (पीएम शेतकरी पेन्शन योजना) का लाभ शेतकरी ही उचलू शकतात !

पीएम किसान मानधन योजनेसाठी आवश्यक कागदपत्रे

  • आधार कार्ड

  • प्रास्ताविक पत्र

  • 2 पासपोर्ट आकाराचे फोटो

  • बँक पासबुकची छायाप्रत

  • जमिनीची कागदपत्रे

  • खसरा जमिनीची संख्या

CSC कडून प्रधानमंत्री किसान मानधन योजना (PMKMY) नोंदणी

१. सर्वप्रथम, लाभार्थी शेतकरी त्यांच्या जवळच्या कॉमन सर्व्हिस सेंटरमध्ये जातील, जवळच्या कॉमन सर्व्हिस सेंटरबद्दल जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा.

2. कॉमन सर्व्हिस सेंटर ऑपरेटरला सांगेल की त्याला प्रधानमंत्री किसान मानधन योजनेसाठी स्वतःची नोंदणी करावी लागेल.

3. कॉमन सर्व्हिस सेंटर ऑपरेटर त्यांच्याकडून काही कागदपत्रांची मागणी करेल जे आम्ही तुम्हाला वर सांगितले आहे.

4. प्रधानमंत्री किसान मान धन योजना (PMKMY) अंतर्गत शेतकऱ्याची नोंदणी CSC ऑपरेटरद्वारे केली जाईल आणि शेतकऱ्याला पावती दिली जाईल.

5. पहिल्या हप्त्याची रक्कम CSC ऑपरेटरकडून नोंदणीच्या वेळी तुमच्याकडून घेतली जाईल.

6. तुम्ही दिलेल्या बँक खात्याच्या माहितीमधून प्रधानमंत्री किसान मानधन योजनेची रक्कम ऑटो डेबिटद्वारे वजा करावी यासाठी तुमच्याकडून परवानगी घेतली जाईल.

pm किसान मानधन योजना  स्वयंम ऑनलाइन नोंदणी.

  1. अधिकृत वेबसाइटच्या मुख्य पृष्ठावर गेल्यानंतर, आता अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा तळाशी उजव्या बाजूला हिरव्या बॉक्समध्ये लिहिले जाईल. त्यावर क्लिक करावे लागेल. क्लिक केल्यानंतर तुम्ही पुढील पेजवर याल.

  2. नवीन पेजवर आल्यानंतर तुम्हाला दोन पर्याय मिळतील. एक सीएससी (कॉमन सर्व्हिस सेंटर) असेल आणि दुसरे सेल्फ एनरोलमेंट असेल. आम्ही पॉइंट क्रमांक १ मध्ये CSC बद्दल सांगितले आहे. तुम्हाला सेल्फ एनरोलमेंटचा पर्याय निवडावा लागेल.

  3. सेल्फ एनरोलमेंटचा पर्याय निवडल्यानंतर तुम्हाला मोबाईल नंबर, नाव आणि ई-मेल आयडी टाकावा लागेल. वर दिलेल्या स्क्रीनवर तुमचा मोबाईल नंबर टाकल्यानंतर तुम्हाला नाव आणि ईमेल विचारले जाईल. त्यानंतर दिलेल्या मोबाईल नंबरवर एक OTP येईल. याची पडताळणी केल्यानंतर तुम्ही PMKMY च्या डॅशबोर्डवर पोहोचाल.

  4. डॅशबोर्ड

अशा प्रकारे तुम्ही हा संपूर्ण फॉर्म भरून या योजनेत सामील व्हाल.

admin
adminhttps://techallsearch.com
नमस्कार मित्रानो तुम्हा सर्वांचे Techallsearch ब्लॉग मध्ये स्वागत आहे, या ब्लॉग मध्ये तुम्हाला सर्व टेक विषयी माहिती, ऑनलाईन जगातील गोष्टी, ऑनलाइन कामे कश्या प्रकारे कारवीत, व ऑनलाइन पैसे कमवण्याचे संबंधीत सर्व माहिती पाहायला मिळेल.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read