Hometech mahitiNew Parliament Inauguration | विरोधकांच्या बहिष्कारात पंतप्रधान मोदींच्या भाषणाने समारंभाचा समारोप

New Parliament Inauguration | विरोधकांच्या बहिष्कारात पंतप्रधान मोदींच्या भाषणाने समारंभाचा समारोप

 New Parliament Inauguration | विरोधकांच्या बहिष्कारात पंतप्रधान मोदींच्या भाषणाने समारंभाचा समारोप

New Parliament Inauguration | विरोधकांच्या बहिष्कारात पंतप्रधान मोदींच्या भाषणाने समारंभाचा समारोपNew Parliament Inauguration : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी रविवारी भारताच्या नवीन संसद भवनाचे उद्घाटन केले, हे आधुनिक संकुल देशाच्या राजधानीत ब्रिटिश वसाहती-काळातील वास्तुकलाला बदल देण्याच्या सरकारच्या भव्य योजनेचा एक भाग आहे.

रविवारी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्याहस्ते संसदेच्या नवीन इमारतीत ‘सेंगोल’ बनवण्यात आले.

बॉलीवूड स्टार शाहरुख खानने आज पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या हस्ते उद्घाटन झालेल्या नवीन संसद भवनाचे अधिकृत व्हिडिओ सादर करण्यासाठी व्हॉईस-ओव्हर प्रदान केला.”संविधानाला गाडून संसदेची नवीन इमारत बांधली,” आपचे सौरभ भारद्वाज म्हणतात.

एएनआयशी बोलताना सौरभ भारद्वाज म्हणाले, “या संसदेच्या उद्घाटनाच्या आठवडाभर आधी, या देशाच्या घटनेची व्याख्या करणाऱ्या घटनापीठाचा निकाल अध्यादेश आणून रद्द करण्यात आला. देशाच्या संविधानाची हत्या केल्यानंतर, आणि मुमताजला दफन करून त्यावर आलिशान वास्तू बांधण्यात आली आहे, जशी मुमताजला दफन करून ताजमहाल बांधण्यात आला आहे, जसे लोक ताजमहाल पाहण्यासाठी येतात तसेच ही संसद पाहायलाही येतील आणि म्हणतील की हीच ती जागा आहे जिथे संविधान देश पुरला गेला.”

लोकसभेच्या अध्यक्षांनी संसदेच्या नवीन इमारतीत शिस्त आणि शिष्टाचाराचे आवाहन केले आहे

लोकसभेचे अध्यक्ष ओम बिर्ला यांनी रविवारी सहकारी खासदारांना नवीन संसद भवनात संसदीय शिस्त, शिष्टाचार आणि प्रतिष्ठेचे नवे मानक प्रस्थापित करण्याचे आणि जगभरातील लोकशाही संस्थांसाठी मूर्ती बनण्याचे आवाहन केले. “नवीन बांधलेले संसद भवन हे आपली समृद्ध संस्कृती, प्राचीन वारसा आणि आपल्या आधुनिक आकांक्षा यांचा अप्रतिम संगम आहे,” असे बिर्ला यांनी संसदेच्या नवीन इमारतीच्या उद्घाटनप्रसंगी सांगितले. विविधतेतील एकता ही देशाची ताकद आहे, ज्याची संसदेत अभिव्यक्ती दिसून येते, असे सभापती म्हणाले.

किमान 20 विरोधी पक्षांनी समारंभाला उपस्थित राहण्यास नकार दिल्याने बहिष्काराच्या दरम्यान भारताच्या पंतप्रधानांनी संसदेच्या नवीन इमारतीचे उद्घाटन केले.

दिल्लीच्या मध्यभागी असलेल्या विस्तीर्ण, त्रिकोणी-आकाराच्या संकुलात वरची आणि खालची संसदीय सभागृहे असतील. हे जुन्या वर्तुळाकार संसदेच्या इमारतीला लागून आहे जे 1927 मध्ये वसाहती काळात बांधले गेले होते, ज्याचे आता संग्रहालयात रूपांतर केले जाईल.

रविवारी सकाळी नरेंद्र मोदी यांच्या हस्ते या इमारतीचे उद्घाटन करण्यात आले, ज्यांनी पारंपारिक पोशाख परिधान करून धार्मिक हिंदू प्रतिकांवर भारी पडलेल्या समारंभात अनेक प्रार्थना विधींमध्ये भाग घेतला आणि ही इमारत धर्मनिरपेक्ष लोकशाहीशी सुसंगत नसल्याची टीका केली. enshrine करण्यासाठी आहे.

समारंभानंतर मोदींनी ट्विट केले की, “ही प्रतिष्ठित इमारत सक्षमीकरणाचा पाळणा बनू दे. “ते आपल्या महान राष्ट्राला प्रगतीच्या नवीन शिखरावर नेऊ दे.”

नवीन संसदेच्या संकुलात विद्यमान संकुलाच्या शेजारी नवीन त्रिकोणी संसद भवनाची कल्पना आहे

.

 समारंभाला विरोधकांचा बहिष्कार

विरोधी पक्षांचे शेकडो सदस्य गैरहजर राहिल्याने खळबळ उडाली. आठवड्याच्या सुरुवातीला, त्यांनी समारंभावर बहिष्कार टाकण्याची घोषणा करण्यासाठी एकत्र आले होते, असा युक्तिवाद केला होता की ते देशाचे राष्ट्रपती असावेत, जे मुख्यत्वे एक औपचारिक व्यक्ती आहेत, संसद भवनाचे उद्घाटन करणारे मोदी नसून, हे संविधान आणि संसदीय प्रक्रियेचे उल्लंघन आहे. .

2014 मध्ये मोदी निवडून आल्यापासून, त्यांच्यावर भारतातील लोकशाही मोडून काढल्याचा आणि सत्तेच्या अभूतपूर्व केंद्रीकरणावर देखरेख केल्याचा आरोप करण्यात आला आहे. एका खुल्या पत्रात, विरोधी गटांनी मोदींच्या भारतीय जनता पक्षाचे (भाजप) सरकारचे “हुकूमशाही” असे वर्णन केले आहे आणि म्हटले आहे की “राष्ट्रपती मुर्मू यांना पूर्णपणे बाजूला करून स्वतःहून संसद भवनाचे उद्घाटन करण्याचा मोदींचा निर्णय हा केवळ गंभीर अपमानच नाही तर आमच्यावर थेट हल्ला आहे. लोकशाही … जेव्हा लोकशाहीचा आत्मा [संसदेतून] बाहेर काढला जातो तेव्हा आम्हाला नवीन इमारतीची किंमत दिसत नाही.

admin
adminhttps://techallsearch.com
नमस्कार मित्रानो तुम्हा सर्वांचे Techallsearch ब्लॉग मध्ये स्वागत आहे, या ब्लॉग मध्ये तुम्हाला सर्व टेक विषयी माहिती, ऑनलाईन जगातील गोष्टी, ऑनलाइन कामे कश्या प्रकारे कारवीत, व ऑनलाइन पैसे कमवण्याचे संबंधीत सर्व माहिती पाहायला मिळेल.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read