Hometech mahitiNamo Shetkari Maha Sanman Nidhi Yojana | योजनेंतर्गत शेतकरी बांधवांना मिळणार आता...

Namo Shetkari Maha Sanman Nidhi Yojana | योजनेंतर्गत शेतकरी बांधवांना मिळणार आता 12 हजार रुपये बघा कसे?

 Namo Shetkari Maha Sanman Nidhi Yojana | योजनेंतर्गत शेतकरी बांधवांना मिळणार आता 12 हजार रुपये बघा कसे? 

Namo Shetkari Maha Sanman Nidhi Yojana | योजनेंतर्गत शेतकरी बांधवांना मिळणार आता 12 हजार रुपये बघा कसे?नमो शेतकरी सन्मान योजना महाराष्ट्र : महाराष्ट्राच्या शिंदे-फडणवीस सरकारने राज्यातील शेतकऱ्यांसाठी मोठा निर्णय घेतला आहे. प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेच्या धर्तीवर महाराष्ट्र सरकारने राज्यात नमो शेतकरी महा सन्मान निधी योजना लागू करण्याचा निर्णय घेतला आहे. या योजनेंतर्गत महाराष्ट्र शासनाकडून दरवर्षी ६ हजार रुपये अन्नदात्यांच्या खात्यावर पाठवले जाणार आहेत. त्यामुळे महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांना आता पीएम किसान योजना आणि नमो शेतकरी योजनेतून वर्षभरात एकूण 12 हजार रुपये मिळणार आहेत.

नमो शेतकरी सन्मान योजना महाराष्ट्र प्रमुख मुद्दे 

योजनेचे नाव  

नमो शेतकरी महा सन्मान निधी योजना

PM किसान + नमो शेतकरी महा सन्मान निधी योजना 

12000 थेट लाभ 2023

यांनी केली घोषणा

 

मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे

लाभार्थी  

राज्यातील शेतकरी

उद्देश  

शेतकऱ्यांना आर्थिक आधार देणे

आर्थिक सहाय्याची रक्कम 

6,000 रुपये

लाभ दिला जाईल

दीड कोटी शेतकरी कुटुंबांना  

राज्य 

महाराष्ट्र

वर्ष 

२०२३

अर्ज प्रक्रिया 

आता उपलब्ध नाही

अधिकृत वेबसाइट 

लवकरच

नमो शेतकरी सन्मान योजना म्हणजे काय?

त्यांच्या अर्थसंकल्पीय घोषणेदरम्यान शेतकऱ्यांना अधिक प्रोत्साहन देण्यासाठी, महाराष्ट्र सरकारने नमो शेतकरी महा सन्मान निधी योजना तयार करण्याचा निर्णय घेतला आहे. या कार्यक्रमात सहभागी होणाऱ्या शेतकऱ्यांना फेडरल सरकार (पीएम किसान) द्वारे देऊ केलेल्या कार्यक्रमाव्यतिरिक्त राज्य सरकारकडून 6,000 रुपये देखील मिळतील. शेतकऱ्यांना प्रत्येक वर्षाला आता मिळणार 12,000 रुपये.

या कार्यक्रमामुळे राज्यातील शेतकरी आत्महत्येचे प्रमाणही कमी होईल, ज्यामुळे पीक उत्पादकताही वाढेल. ही योजना महाराष्ट्रातील सर्व शेतकर्‍यांना उपलब्ध होणार असून, सरकार शेतकर्‍यांच्या बँक खात्यात थेट रक्कम भरणार आहे. महाराष्ट्र राज्यातील सर्व शेतकरी  या योजनेचा लाभ घेऊ शकता त्यासाठी शेतकरी महाराष्ट्राचा कायमचा रहिवाशी असला पाहिजे तरच योजनेचा लाभ मिळेल.

नमो शेतकरी योजनेची आवश्यक कागदपत्रे

 • अर्जदाराकडे काही हेक्टरपर्यंत जमीन असावी.

 • शेतजमिनीची कागदपत्रे असावीत.

 • आधार कार्ड

 • ओळखपत्र

 • आयडी पुरावा,

 • चालक परवाना,

 • मतदार ओळखपत्र

 • बँक खाते पासबुक

 • मोबाईल नंबर

 • पत्त्याचा पुरावा

 • शेतीची माहिती (शेतीचा आकार, किती जमीन)

 • पासपोर्ट आकाराचा फोटो

नमो शेतकरी सन्मान योजनेचा लाभ घेण्यासाठी पात्रता

शेतकरी महाराष्ट्राचा कायमचा रहिवाशी असला पाहिजे तरच योजनेचा लाभ मिळेल. यासोबतच शेतकऱ्यांकडे स्वत:ची जमीन असावी. अर्जदाराने राज्याच्या कृषी विभागाकडे नोंदणी केलेली असावी. याशिवाय बँक खाते आधार कार्डशी लिंक करावे.

मंत्रिमंडळ बैठकीत शेतकऱ्यांना वार्षिक 6 हजार रुपयांची आर्थिक मदत जाहीर

राज्याचे अर्थमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी 2023-24 या वर्षासाठी या योजनेची घोषणा केली. आजच्या मंत्रिमंडळ बैठकीत शिंदे सरकारने ही रक्कम शेतकऱ्यांच्या खात्यावर पाठवण्याची घोषणा केली आहे. या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी शेतकऱ्यांचे मूळ निवासस्थान असणे आवश्यक आहे.

नमो शेतकरी सन्मान योजनेसाठी अर्ज कसा करावा?

नमो शेतकरी महा सन्मान निधी योजनेसाठी ऑनलाइन आणि ऑफलाइन पद्धतीने अर्ज करू इच्छिणाऱ्या अर्जदारांना थोडी प्रतीक्षा करावी लागेल. ही योजना नुकतीच सुरू झाली आहे. जेव्हाही अधिकृत वेबसाइट सुरू केली जाईल, तेव्हा खाली दिलेल्या चरणांचे अनुसरण करून अर्जदार सहजपणे ऑनलाइन अर्ज करू शकतात.

 1. अर्जदाराला अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल.

 2. पुढे तुम्हाला क्लिक करावे लागेल.

 3. आता तुमच्या समोर नोंदणी फॉर्म उघडेल.

 4. तुम्हाला हा फॉर्म काळजीपूर्वक भरावा लागेल.

 5. त्यानंतर आवश्यक कागदपत्रे अपलोड करावी लागतील.

 6. लक्षपूर्वक सर्व प्रकारची माहिती भरल्यानंतर तुम्हाला पुढील बटनावर क्लिक करावे लागेल.

 7. हे प्रक्रियेचे अनुसरण करून तुझ्याकडून शेतकरी महा सन्मान निधी योजनेंतर्गत यशस्वी अर्ज केले जातील.

admin
adminhttps://techallsearch.com
नमस्कार मित्रानो तुम्हा सर्वांचे Techallsearch ब्लॉग मध्ये स्वागत आहे, या ब्लॉग मध्ये तुम्हाला सर्व टेक विषयी माहिती, ऑनलाईन जगातील गोष्टी, ऑनलाइन कामे कश्या प्रकारे कारवीत, व ऑनलाइन पैसे कमवण्याचे संबंधीत सर्व माहिती पाहायला मिळेल.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read