Hometech mahitiAadhaar Operator and Supervisor Exam 2023 | 12 वी पास असाल तर...

Aadhaar Operator and Supervisor Exam 2023 | 12 वी पास असाल तर या बंपर भर्तीसाठी आजच अर्ज करा

 Aadhaar Operator and Supervisor Exam 2023 | 12 वी पास असाल तर  या बंपर भर्तीसाठी आजच अर्ज करा 

Aadhaar Operator and Supervisor Exam 2023 | 12 वी पास असाल तर या बंपर भर्तीसाठी आजच अर्ज कराAadhaar Operator and Supervisor Exam 2023: आधार ऑपरेटर किंवा पर्यवेक्षक हा आधार केंद्रात काम करणारा किंवा आधार कार्ड बनवण्याचे काम करतो असे म्हणता येईल. आधार कार्डबद्दल चांगले ज्ञान आहे आणि आधार कार्ड प्रणालीची चांगली ओळख आहे. त्यामुळे, जर एखाद्या व्यक्तीला आधार पर्यवेक्षक किंवा ऑपरेटर बनायचे असेल, तर त्याला यासाठी UIDAI परीक्षा द्यावी लागेल.

परीक्षा उत्तीर्ण झाल्यानंतर, त्याला परीक्षेतील गुणांनुसार पर्यवेक्षक किंवा ऑपरेटर प्रमाणपत्र दिले जाते. तर आता आम्ही तुम्हाला सांगतो की तुम्ही परीक्षा देऊन आधार ऑपरेटर किंवा पर्यवेक्षकाचे प्रमाणपत्र कसे मिळवू शकता, या सेवेसाठी ऑनलाइन नोंदणी कशी करायची याचे संपूर्ण तपशील खाली दिले आहेत, तपासा आणि ऑनलाइन नोंदणी कशी करायची ते पहा.

सेवेबद्दल ठळक मुद्दे

सेवेचे नाव 

UIDAI परीक्षा नोंदणी

ज्यांनी सुरू केली

UIDAI 

प्रायोजित

केंद्र सरकार

लाभार्थी

आधार केंद्र ऑपरेटर

उद्देश

मूळ केंद्र प्रशिक्षण प्रदान करण्याचा 

अधिकृत वेबसाइट 

Uidai.nseitexams.com

https://resident.uidai.gov.in/offlineaadhaar

नोंदणी मोड

ऑनलाइन

परीक्षा शुल्क

रु. ४७०.८२

स्थिती तपासा 

येथे क्लिक करा

शैक्षणिक पात्रता

ज्या उमेदवारांना पर्यवेक्षक/ऑपरेटर/CELC ऑपरेटर म्हणून त्यांची कारकीर्द घडवायची आहे त्यांनी UIDAI द्वारे निर्धारित शैक्षणिक पात्रता आणि वयोमर्यादेनुसार किमान पात्रता निकष पूर्ण केले आहेत याची तुम्ही खात्री केली पाहिजे. UIDAI NSEIT आधार पर्यवेक्षक ऑपरेटर परीक्षा नोंदणीसाठी शैक्षणिक पात्रता आणि पात्रता खालीलप्रमाणे आहे:-

ऑपरेटर / पर्यवेक्षक / CELC ऑपरेटरसाठी, अर्जदाराने मान्यताप्राप्त बोर्डातून 12 वी उत्तीर्ण असणे आवश्यक आहे.

वयोमर्यादा :- १८ वर्षांपेक्षा जास्त

आधार पर्यवेक्षक परीक्षेसाठी आवश्यक कागदपत्रे ऑनलाइन अर्ज करा?

 • आधार कार्ड

 • ओळखपत्र

 • जन्मतारीख

 • उत्पन्नाचा पुरावा

 • मोबाईल नंबर

 • राहण्याचा पुरावा

 • पासपोर्ट आकाराचा फोटो

  वरील सर्व कागदपत्रे भरून तुम्ही यासाठी अर्ज करू शकता

आधार ऑपरेटर/पर्यवेक्षक प्रमाणपत्रासाठी UIDAI परीक्षा कशी द्यावी

नवीन आधार केंद्र उघडण्यासाठी, तुमच्याकडे पर्यवेक्षकाचे प्रमाणपत्र असणे अनिवार्य आहे आणि जर तुमच्याकडे आधार ऑपरेटरचे प्रमाणपत्र असेल, तर तुम्ही दुसऱ्या आधार पर्यवेक्षकाच्या हाताखाली ऑपरेटर म्हणून काम करू शकता. आधार ऑपरेटर परीक्षा देण्याची पूर्ण प्रक्रिया खाली दिली आहे, तुम्ही सर्वजण हे करू शकता. UIDAI अंतर्गत आधार केंद्राचे अनुसरण करा आणि सहज उघडा.

UIDAI परीक्षा 2023 साठी नोंदणी प्रक्रिया

 1. नोंदणी करण्यासाठी, सर्वप्रथम, तुम्हाला NSEIT च्या आधार परीक्षा पोर्टलवर जावे लागेल, वेबसाइटची लिंक खाली दिली आहे, ज्याद्वारे तुम्ही या आधार परीक्षा पोर्टलवर थेट प्रवेश करू शकता

 2. https://uidai.nseitexams.com/UIDAI/ LoginAction .action uidai परीक्षा

 3. वेबसाइटवर पोहोचल्यानंतर, लॉगिन पृष्ठावर, तुम्हाला “नवीन वापरकर्ता तयार करा” बटण दिसेल, त्यावर क्लिक करा.

 4. आता ऑफलाइन आधार XML फाईल अपलोड करून आणि शेअर कोड प्रदान करून “नवीन वापरकर्ता” तयार करा

 5. ऑफलाइन आधार XML फाइलचे यशस्वी प्रमाणीकरण केल्यानंतर. उमेदवाराच्या नोंदणीची पुष्टी करण्यासाठी आणि उमेदवाराची ऑफलाइन आधार माहिती वापरण्यासाठी NSEIT Ltd ला संमती देण्यासाठी आधारनुसार नोंदणीकृत मोबाइलसह उमेदवाराने प्रविष्ट केलेल्या मोबाइल नंबरवर एक “OTP” पाठविला जाईल.

 6. नोंदणी आयडी आणि डीफॉल्ट पासवर्ड उमेदवाराच्या मोबाईल नंबर आणि ईमेल आयडीवर पाठविला जाईल. डीफॉल्ट पासवर्ड प्रथमच लॉग इन करताना बदलणे आवश्यक आहे. उमेदवाराने प्रमाणपत्र परीक्षेसाठी नोंदणी आयडी आणि नवीन पासवर्ड लक्षात ठेवणे आवश्यक आहे आणि त्याचे तपशील NSEIT नोंदणी पोर्टलवर तपासा.

 7. तुमचे नवीन वापरकर्ता खाते यशस्वीरित्या तयार केल्यानंतर, तुम्ही लॉग इन करून परीक्षा केंद्र निवडू शकता आणि नोंदणी आणि परीक्षा शुल्क भरू शकता.

त्यामुळे अशा प्रकारे तुम्ही आधार ऑपरेटर किंवा पर्यवेक्षकाचे प्रमाणपत्र मिळवून आधार केंद्र उघडू शकता. तर मित्रांनो, तुम्हाला आमचा हा लेख कसा वाटला, कृपया कमेंट करून सांगा.

admin
adminhttps://techallsearch.com
नमस्कार मित्रानो तुम्हा सर्वांचे Techallsearch ब्लॉग मध्ये स्वागत आहे, या ब्लॉग मध्ये तुम्हाला सर्व टेक विषयी माहिती, ऑनलाईन जगातील गोष्टी, ऑनलाइन कामे कश्या प्रकारे कारवीत, व ऑनलाइन पैसे कमवण्याचे संबंधीत सर्व माहिती पाहायला मिळेल.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read