Hometech mahitiभारतीय नौदलातील अग्निवीर भर्ती 2023: नोंदणी सुरू 1365 पदांसाठी अर्ज करा

भारतीय नौदलातील अग्निवीर भर्ती 2023: नोंदणी सुरू 1365 पदांसाठी अर्ज करा

 भारतीय नौदलातील अग्निवीर भर्ती 2023: नोंदणी सुरू 1365 पदांसाठी अर्ज करा

भारतीय नौदलातील अग्निवीर भर्ती 2023: नोंदणी सुरू 1365 पदांसाठी अर्ज कराभारतीय नौदलातील अग्निवीर भर्ती 2023:भारतीय नौदल अग्निवीरसाठी अर्ज प्रक्रिया सुरू झाली ,29 मे 2023 पासून याची प्रक्रिया  सुरू झाली आहे उमेदवार त्यांची तपासणी करू शकतात आणि भरतीसाठी  तुम्ही अधिकृत वेबसाइटवर अर्ज भरू शकता.

भारतीय नौदलातील अग्निवीर भर्ती 2023 वयोमर्यादा

अर्जदारांनी ..

अर्जकर्ताचा जन्म 1 नोव्हेंबर 2002 ते 30 एप्रिल 2006 दरम्यान झालेला असावा.

भारतीय नौदल अग्निवीर पदांसाठी उमेदवारांची भरती करेल. नोंदणी प्रक्रिया 29 मे 2023 पासून सुरू होईल.

भारतीय नौदलाने अग्निवीर पदांसाठी उमेदवारांकडून अर्ज मागवले आहेत. पात्र उमेदवार अग्निवीरच्या अधिकृत साइट agniveernavy.cdac.in वर ऑनलाइन अर्ज करू शकतात. नोंदणी प्रक्रिया 29 मे पासून ते 15 जून 2023 रोजी पर्यंत असेल.

भारतीय नौदलातील अग्निवीर भर्ती 2023: 1365 पदांसाठी नोंदणी 29 मे पासून सुरू होईल (HT_PRINT)

भारतीय नौदलातील अग्निवीर भर्ती 2023: 1365 पदांसाठी नोंदणी 29 मे पासून सुरू होईल (HT_PRINT)

या भरती मोहिमेद्वारे संस्थेतील 1638 पदे भरण्यात येणार आहेत. पात्रता, निवड इ. सविस्कर खाली वाचा.

भारतीय नौदलातील अग्निवीर भर्ती 2023  पात्रता निकष

ज्या उमेदवारांना या पदासाठी अर्ज करायचा आहे त्यांनी 10+2 परीक्षेत गणित आणि भौतिकशास्त्र आणि यापैकी किमान एक विषय उत्तीर्ण केलेला असावा:- शिक्षण मंत्रालय, सरकारद्वारे मान्यताप्राप्त शालेय शिक्षण मंडळांकडून रसायनशास्त्र/ जीवशास्त्र/ संगणक विज्ञान. भारताचे. इलेक्ट्रॉनिक्स अभियांत्रिकी / कम्युनिकेशन अभियांत्रिकी / ऑप्टिकल अभियांत्रिकी / फोटोनिक्स / इन्स्ट्रुमेंटेशन अभियांत्रिकीमध्ये स्पेशलायझेशन असलेले उमेदवार देखील अर्ज करू शकतात.

याव्यतिरिक्त, उमेदवारांकडे वैध CSIR-UGC NET, GATE, JAM किंवा JEST पात्रता असणे आवश्यक आहे.

“पदवी स्तरावरील पूर्व पात्रता ही विद्यापीठाने घोषित केल्यानुसार एकूण किमान ६०% गुणांसह किंवा समतुल्य CGPA ग्रेडसह प्रथम श्रेणीत असणे आवश्यक आहे. शेवटच्या वर्षाच्या विद्यार्थ्यांनाही परीक्षेस बसता येणार आहे. तथापि, त्यांना मुलाखतीच्या वेळी अंतिम पीजी पदवी प्रमाणपत्र सादर करणे आवश्यक आहे,” अधिसूचना वाचते.

 भारतीय नौदलातील अग्निवीर भर्ती 2023 निवड प्रक्रिया

निवड प्रक्रियेमध्ये दोन टप्प्यांचा समावेश असेल जसे की शॉर्टलिस्टिंग (संगणक आधारित ऑनलाइन परीक्षा), ‘लेखी परीक्षा, पीएफटी आणि भरती वैद्यकीय परीक्षा’. प्रश्नपत्रिका संगणकावर आधारित असेल, एकूण १०० प्रश्न असतील, प्रत्येकाला ०१ गुण असतील.

वैवाहिक स्थिती

फक्त अविवाहित भारतीय पुरुष आणि महिला उमेदवार नोंदणीसाठी पात्र आहेत..

भारतीय नौदलातील अग्निवीर भर्ती 2023  अर्ज फी

परीक्षा शुल्क रु. नेट बँकिंग वापरून किंवा व्हिसा/ मास्टर/ रुपे क्रेडिट/ डेबिट कार्ड/ UPI वापरून ऑनलाइन अर्जादरम्यान उमेदवाराने 550/- अधिक 18% GST भरावा लागेल. प्रवेश पत्र मिळवण्यासाठी उमेदवारांना प्रवेश शुल्क भाराने आवश्यक आहे.

 जाहिरात: तपशीलवार सूचना येथे

थेट लिंक: भारतीय नौदल अधिकारी ..

भारतीय नौदलातील अग्निवीर २ साठी अर्ज कसा करावा..

पायरी 1. agniveernavy.cdac.in या अधिकृत वेबसाइटवर जा

पायरी 2. होमपेजवर, अग्निवीर (02/2023) रजिस्टर वर क्लिक करा..

पायरी 3. नोंदली करून तुम्हाला अर्ज भरावा लागेल.

पायरी 4. आवश्यक कागदपत्रे अपलोड करा आणि परीक्षेसाठी पैसे द्या..

पायरी 5. अर्ज सबमिट करा आणि डाउनलोड करा

पायरी 6.  अर्ज हा डाउनलोड करून ठेवा आणि पुढे भविष्यात म्हणून फॉर्म प्रिंटआउट करून ठेवा 

फेलोशिपची रक्कम पहिल्या दोन वर्षांसाठी दरमहा ₹31,000 आणि त्यानंतरच्या वर्षांसाठी ₹35,000 प्रति महिना असेल.

केंद्राच्या अंतराळ विभागांतर्गत नॅशनल अॅटमॉस्फेरिक रिसर्च लॅबोरेटरी (NARL) ने कनिष्ठ संशोधन फेलो (JRF) पदांसाठी अर्ज आमंत्रित केले आहेत. उमेदवार 26 जून पर्यंत recruitment.narl.gov.in वर अर्ज करू शकतात. अर्जाच्या शेवटच्या तारखेनुसार उच्च वयोमर्यादा “शक्यतो” 28 वर्षे आहे, तर बेंचमार्क अपंग व्यक्ती (PWD), माजी सैनिकांसाठी सूट लागू आहे. , OBC आणि SC/ST उमेदवार भारत सरकारच्या नियमांनुसार.

NARL, डिपार्टमेंट ऑफ स्पेस JRF साठी अर्ज आमंत्रित करत आहे (शटरस्टॉक / प्रतिनिधी फोटो)

NARL, डिपार्टमेंट ऑफ स्पेस JRF साठी अर्ज आमंत्रित करत आहे (शटरस्टॉक / प्रतिनिधी फोटो)

फेलोशिपची रक्कम पहिल्या दोन वर्षांसाठी दरमहा ₹31,000 आणि त्यानंतरच्या वर्षांसाठी ₹35,000 प्रति महिना असेल.

admin
adminhttps://techallsearch.com
नमस्कार मित्रानो तुम्हा सर्वांचे Techallsearch ब्लॉग मध्ये स्वागत आहे, या ब्लॉग मध्ये तुम्हाला सर्व टेक विषयी माहिती, ऑनलाईन जगातील गोष्टी, ऑनलाइन कामे कश्या प्रकारे कारवीत, व ऑनलाइन पैसे कमवण्याचे संबंधीत सर्व माहिती पाहायला मिळेल.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read