Hometech mahitiसतत कोणी तुमच्या फोन गॅलरीत जातंय ? या 3 मार्गांचा वापर करा...

सतत कोणी तुमच्या फोन गॅलरीत जातंय ? या 3 मार्गांचा वापर करा आणि लपवा तुमचे खाजगी फोटो

सतत कोणी तुमच्या फोन गॅलरीत जातंय ? या 3 मार्गांचा वापर करा आणि लपवा तुमचे खाजगी फोटो 

सतत कोणी तुमच्या फोन गॅलरीत जातंय ? या 3 मार्गांचा वापर करा आणि लपवा तुमचे खाजगी फोटो

 

तुम्ही तुमच्या स्मार्टफोनने घेतलेले सर्व फोटो तुमच्या डिव्हाइसच्या फोटो गॅलरीमध्ये संपतात. डोळ्यांचा एक जिज्ञासू संच आपण पाहू इच्छित नसलेल्या प्रतिमा सहजपणे पाहू शकतो. कदाचित तुमच्याकडे गोपनीय माहितीचे स्नॅप्स, एखाद्या प्रिय व्यक्तीसाठी भेटवस्तू कल्पना किंवा तुम्हाला तुमच्या मुख्य फोटो रीलमधून काढायचे असलेले अंतहीन मीम्स मिळाले असतील. कारण काहीही असो, गॅलरीमधून फोटो लपवणे सोपे आहे.

 

तुम्हाला Android वर फोटो कसे लपवायचे हे जाणून घ्यायचे असल्यास, वाचत रहा!

 

फोटो लपवण्यासाठी मूळ साधने

काही मुख्य प्रवाहातील फोन उत्पादकांकडे अंगभूत गोपनीयता साधने आहेत जी तुम्हाला Android वर चित्रे लपवण्यात मदत करू शकतात. एक दोन उदाहरणे पाहू.

 

सॅमसंग

 

तुमच्याकडे Android Nougat 7.0 किंवा त्यावरील चालणारा Samsung फोन असल्यास, तुम्ही Samsung च्या सुरक्षित फोल्डर वैशिष्ट्याचा लाभ घेऊ शकता. हे तुम्हाला खाजगी फायली, प्रतिमा आणि अगदी अॅप्स वेगळ्या पासवर्ड-संरक्षित क्षेत्रात ठेवू देते.

 

सुरुवातीला तुम्हाला फोल्डर सेट करण्यासाठी, सेटिंग्ज > बायोमेट्रिक्स व सुरक्षा > सुरक्षित फोल्डर वर जा. यासाठी तुम्हाला  Samsung खात्याने साइन इन करावे लागेल.

 

साइन इन केल्यानंतर, तुमचे डिव्हाइस तुम्हाला तुमची पसंतीची लॉक पद्धत निवडण्यासाठी सूचित करेल. एकदा पूर्ण झाल्यावर, सुरक्षित फोल्डर तुमच्या अॅप ड्रॉवरमधून प्रवेश करण्यायोग्य असेल. सुरक्षित फोल्डरमध्ये फोटो लपवण्यासाठी, अॅप उघडा आणि फायली जोडा टॅप करा.

 

एलजी

तुम्ही अजूनही LG डिव्हाइस वापरत असल्यास Android वर चित्रे लपवण्याची प्रक्रिया थोडी वेगळी आहे.

 

यावेळी, सेटिंग्ज > बायोमेट्रिक्स आणि सुरक्षा > सामग्री लॉक वर जाऊन प्रारंभ करा. फोन तुम्हाला पिन, पासवर्ड किंवा फिंगरप्रिंट स्कॅन वापरून वैशिष्ट्य सुरक्षित करण्यास सांगेल. आता तुमच्या फोनच्या डीफॉल्ट गॅलरी अॅपवर जा. तुम्हाला लपवायचे असलेले सर्व फोटो निवडा आणि मेनू > अधिक > लॉक वर टॅप करा. तुमची इच्छा असल्यास तुम्ही चित्रांचे संपूर्ण फोल्डर देखील लॉक करू शकता.

 

तुम्ही लॉक टॅप केल्यावर, फोटो/फोल्डर्स लायब्ररीतून गायब होतील. ते पाहण्यासाठी, मेनू > लॉक केलेल्या फायली दर्शवा वर नेव्हिगेट करा. तुमची सुरक्षा क्रेडेन्शियल्स एंटर करा आणि फोटो पुन्हा दिसतील.

 

गॅलरीमधून फोटो लपवण्यासाठी फाइल व्यवस्थापक वापरा

तुमच्या फोनमध्ये अंगभूत उपाय नसल्यास, निराश होऊ नका. आपल्याकडे अद्याप पर्याय उपलब्ध आहेत, परंतु प्रक्रिया थोडी अधिक गुंतागुंतीची आहे.

 

तुम्ही काही युक्त्या करण्यासाठी फाइल व्यवस्थापक वापरू शकता किंवा सामग्री लपवण्यात माहिर असलेल्या तृतीय-पक्ष साधनांवर अवलंबून राहू शकता. काही तृतीय-पक्ष गॅलरी अॅप्समध्ये कार्यक्षमता देखील आहे. प्रथम फायली लपवण्यासाठी दोन फाइल व्यवस्थापक युक्त्या तपासूया.

 

नवीन फोल्डर तयार करा

तुम्ही सुरू करण्यापूर्वी, तुम्हाला तुमच्या फोनवर उच्च-गुणवत्तेचा फाइल व्यवस्थापक स्थापित करणे आवश्यक आहे. निवडण्यासाठी बरेच आहेत; कोणता डाउनलोड करायचा याची तुम्हाला खात्री नसल्यास, Play Store मधील सर्वोत्तम फाइल व्यवस्थापकांसाठी आमचे मार्गदर्शक पहा.

 

एकदा तुम्ही निर्णय घेतल्यानंतर आणि फाइल व्यवस्थापक स्थापित केल्यानंतर, अॅप सक्रिय करा. तुम्हाला एक नवीन फोल्डर तयार करणे आवश्यक आहे जे एका कालावधीपासून सुरू होते (उदाहरणार्थ, .PrivateFiles किंवा .Secret).

 

पुढे, आपण नवीन तयार केलेल्या फोल्डरमध्ये लपवू इच्छित असलेले सर्व फोटो हलवा. हे करण्याची पद्धत अ‍ॅपनुसार बदलते, परंतु सामान्यत: तुम्ही हलवू इच्छित असलेल्या फाईलवर जास्त वेळ दाबल्याने तुम्हाला पर्याय मिळेल.

तुम्ही स्थलांतरित केलेल्या कोणत्याही फाइल यापुढे गॅलरी अॅपमध्ये दिसणार नाहीत. जास्त तपशिलात न जाता, याचे कारण असे आहे की कालावधीपासून सुरू होणारे कोणतेही फोल्डर फोनच्या सॉफ्टवेअरद्वारे स्कॅन केले जात नाही.

फोटो लपवण्यासाठी सर्वोत्तम Android अॅप्स

तुमच्या फोन किंवा टॅब्लेटमध्ये फोटो लपवण्यासाठी बिल्ट-इन सुरक्षा पर्याय नसल्यास, तुमची सर्वोत्तम पैज म्हणजे सर्वोत्तम फोटो लपवणारे अॅप डाउनलोड करणे आणि स्थापित करणे. आम्ही शिफारस करतो असे काही आहेत.

 

  1. LockMyPix

  2. व्हॉल्टी

  3. गॅलरी व्हॉल्ट

  4. Keepsafe Vault

 

Android वर फोटो सहज लपवा

Android वर फोटो लपवू इच्छिणाऱ्या प्रत्येकासाठी आम्ही तुम्हाला अनेक युक्त्या सांगितल्या आहेत. तुमच्या फोनच्या गॅलरी अॅपमध्ये सुरक्षित फोल्डरसाठी समर्थन नसल्यास, तुम्हाला त्याऐवजी तृतीय-पक्ष अॅपकडे वळावे लागेल.

 

admin
adminhttps://techallsearch.com
नमस्कार मित्रानो तुम्हा सर्वांचे Techallsearch ब्लॉग मध्ये स्वागत आहे, या ब्लॉग मध्ये तुम्हाला सर्व टेक विषयी माहिती, ऑनलाईन जगातील गोष्टी, ऑनलाइन कामे कश्या प्रकारे कारवीत, व ऑनलाइन पैसे कमवण्याचे संबंधीत सर्व माहिती पाहायला मिळेल.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read