Hometech mahitiआपल्या जागेत मोबाइल टॉवर बसवा आणि मिळावा महिन्याला 1 लाख रुपये

आपल्या जागेत मोबाइल टॉवर बसवा आणि मिळावा महिन्याला 1 लाख रुपये

आपल्या जागेत मोबाइल टॉवर बसवा आणि मिळावा महिन्याला 1 लाख रुपये

आपल्या जागेत मोबाइल टॉवर बसवा आणि मिळावा महिन्याला 1 लाख रुपये

आपल्या जागेत मोबाइल टॉवर बसावा : भारतात एक दशलक्षाहून अधिक लोक सेल फोन वापरत असताना, नेटवर्क कव्हरेज आणि युद्ध कॉल ड्रॉप वाढवण्यासाठी अधिकाधिक मोबाइल टॉवर्स बसवण्याची सतत गरज आहे. शहरीकरण झपाट्याने होत असल्याने मोबाईल टॉवर बसवण्याची जागाही कमी होत आहे. त्यामुळे, मोबाईल टॉवर बसवण्याचा एक पर्याय उरला आहे तो म्हणजे उंच इमारतींचे छप्पर. तथापि, मोबाईल टॉवर बसवणे हे सोपे काम नाही जेथे मालमत्ता मालक एक दिवस टॉवर किंवा टॉवर बसवण्याचा निर्णय घेऊ शकतो.

महाराष्ट्रात मोबाईल टॉवरची स्थापना

सिग्मा टॉवर्स हे अनुकूलन करण्यायोग्य शीर्ष स्थापन प्रशासनात एक अग्रणी आहे. सिग्मा टॉवर विविध आकार आणि आकारांच्या शहरांचा समावेश करून संपूर्ण भारतभर आपली सेवा प्रदान करते. हे महाराष्ट्रामध्ये त्याचे सर्वोत्तम-श्रेणी प्रशासन देखील प्रदान करते, राज्य जे एकूण मूल्यांकन उत्पन्नाची अपवादात्मक रक्कम निर्माण करते. मुंबई, त्याची राजधानी आणि निर्विवादपणे भारतातील सर्वात जिवंत शहर हे स्वप्नांच्या शहराची सोय करत आहे.

 

अष्टपैलू टॉवर उभारणीसाठी मुंबईव्यतिरिक्त आम्ही महाराष्ट्राच्या इतर भागात व्यवहार करतो; आम्ही यापूर्वी काम केलेल्या काही शहरांमध्ये पुणे, नागपूर आणि नाशिक ही आहेत. एक राज्य जगभरातील लोकांना सुट्टीचे ठिकाण, अनुकूल व्यावसायिक वातावरण, कामाचे ठिकाण, बॉलीवूड असणे आणि इतर अनेक कारणांमुळे आवाहन करत आहे. परिणामी, राज्याला उर्वरित जगाशी उत्तम दळणवळणाची गरज आहे. सिग्मा टॉवर महाराष्ट्रात उत्तम संस्था आणि वेब स्पीड आहे याची खात्री करण्यासाठी संपूर्ण महाराष्ट्रात मोबाईल टॉवर वितरीत करत आहे.

 

सिग्मा टॉवर्स हे मोबाईल टॉवर उभारणीत अग्रणी आहे; आम्ही प्रत्येक दूरसंचार प्रशासक आणि मीडिया ट्रान्समिशन नेटवर्क कंपनीला भारतातील दूरसंचार टॉवर सादर करतो. कोणत्याही विविध नेटवर्कच्या तुलनेत आमचे शुल्क आश्चर्यकारकपणे स्वस्त आहेत.

 

मोबाईल टॉवर बसवण्याची जागा

लक्षात ठेवण्याचा पहिला मुद्दा म्हणजे निवासी भागात टॉवर बसवणे बेकायदेशीर नाही. तथापि, साइट पर्यायांची कमतरता असल्यास, निवासी भागात टॉवर स्थापित केला जाऊ शकतो. तसेच हे लक्षात घेणे महत्वाचे आहे की जर एखाद्या निवासी भागात टॉवर बसवायचा असेल तर तो फक्त इमारतींच्या छतावर असावा. तरीही, स्थापित करण्याचे प्राधान्य मोकळ्या जागा किंवा सार्वजनिक इमारतींवर असेल. असे पर्याय संपल्यावरच निव्वळ निवासी इमारतीच्या छतावर टॉवर बसवला जाईल.

 

मोबाईल टॉवर बसवण्यासाठी जंगले किंवा मोकळ्या जमिनींना सर्वाधिक पसंती दिली जाते. अशा परिस्थितीत, टॉवरच्या सभोवतालच्या क्षेत्राला घेरणे हे सुनिश्चित करण्यासाठी सल्ला दिला जातो की मानव किंवा प्राणी परिमितीच्या सीमेमध्ये प्रवेश करण्यास असमर्थ आहेत.

निवासी इमारतींवर मोबाईल टॉवरचे आर्थिक फायदे

हे वेगळे सांगण्याची गरज नाही की वापरकर्त्यांच्या संख्येत नाटकीय वाढ झाल्याने, मोबाइल कंपन्यांना त्यांच्या सेवांचा विस्तार करण्यास भाग पाडले गेले आहे आणि अधिक चांगल्या सेवा देण्यासाठी टॉवर स्थापित करण्यासाठी निवासी क्षेत्रांचा वापर करण्यास उत्सुक आहेत.

 

बहुतेक वेळा, त्यांना दोन कारणांमुळे रहिवासी भागात त्यांचा ठसा वाढवण्यास कोणताही विरोध होत नाही. सर्वप्रथम, मोबाइल कंपन्यांना टॉवर्स बसवण्यासाठी रहिवाशांकडून सतत पाठिंबा मिळतो कारण ते देत असलेल्या आर्थिक प्रोत्साहनांमुळे. दुसरे म्हणजे, लाखो रुपयांपर्यंत चालणारे मासिक भाडे मिळवण्याबरोबरच, मोबाइल टॉवर उभारणीस परवानगी देणाऱ्या गृहनिर्माण संस्थांना सेवा प्रदात्यांद्वारे मोफत इंटरनेट आणि कॉल सुविधा यासारखे प्रोत्साहन देखील दिले जाते. निव्वळ आर्थिक दृष्टिकोनातून, घरमालक किंवा गृहनिर्माण सोसायट्यांच्या व्यवस्थापकांनी मोबाइल टॉवर उभारणीसाठी मोबाइल कंपन्यांना जागा देणे योग्य ठरते.

निवासी भागात मोबाईल टॉवर लावणे कायदेशीर आहे का?

होय, निवासी भागात मोबाईल टॉवर लावणे कायदेशीर आहे. किंबहुना, अधिक मजबूत मोबाइल पायाभूत सुविधा निर्माण करण्यासाठी नवीन नियम लागू केले जात आहेत. दूरसंचार कंपन्यांना यापुढे राईट ऑफ वे नियमांच्या तरतुदींनुसार खासगी मालमत्तेवर मोबाइल टॉवर लावण्यासाठी अधिकाऱ्यांच्या परवानगीची आवश्यकता नाही.

 

“जेथे परवानाधारक कोणत्याही खाजगी मालमत्तेवर ओव्हरग्राउंड टेलीग्राफ इन्फ्रास्ट्रक्चरच्या स्थापनेचा प्रस्ताव देतो, तेव्हा परवानाधारकाला योग्य प्राधिकरणाकडून कोणत्याही परवानगीची आवश्यकता नसते,” 17 ऑगस्ट 2022 रोजीच्या सरकारी अधिसूचनेत म्हटले आहे.

 

देशात मोबाईल वापरकर्त्यांच्या संख्येत नाट्यमय वाढ होत असताना निवासी भागात मोबाइल टॉवर बसवण्याची परवानगी देणारी धोरणे सरकार पुढे ढकलत असताना, भारतातील न्यायव्यवस्था या विषयावर आपला दृष्टिकोन अधिक सावधगिरी बाळगत आहे. .

 

पंजाब आणि हरियाणा उच्च न्यायालयाने मार्च 2021 मध्ये राज्यातील निवासी इमारतींच्या वरच्या बाजूला मोबाईल फोन टॉवर बसवण्यास स्थगिती देण्याचा आदेश दिला होता. हायकोर्टाने म्हटले आहे की, मोबाईल टॉवर उभारल्याने लोकांचे जीवन आणि मालमत्ता धोक्यात येऊ शकते.

 

 कागदपत्रांची यादी

मोबाईल टॉवर उभारणीसाठी मंजूरी मिळवण्यासाठी सबमिट कराव्या लागणाऱ्या खालीलप्रमाणे आहे:

 • आसपासच्या आस्थापनांसह स्थान योजना. शाळा आणि रुग्णालयांजवळ टॉवर उभारणे बेकायदेशीर आहे.

 • प्लॉटची संपूर्ण परिमाणे, संरचनेची संख्या आणि उंची आणि प्लॉटमध्ये प्रवेश दर्शवणारी साइट योजना.

 • टॉवरच्या उंचीसह प्रमाणित संरचनात्मक अभियंत्याकडून स्ट्रक्चरल स्थिरता प्रमाणपत्र. इमारत मोबाईल टॉवरचा भार सहन करण्यास सक्षम असावी.

 • इमारतीच्या मंजूर आराखड्याची प्रत आणि कायदेशीर भोगवटा प्रमाणपत्र.

मालकीची कागदपत्रे.

 • दोन्ही पक्षांनी (अर्जदार आणि इमारत मालक) इन्स्टॉलेशनला सहमती दर्शविणारा भाडेपट्टा करार.

 • पाया आणि डिझाइन पॅरामीटर्स तपशीलवार टॉवरचे रेखाचित्र.

 • उंचीच्या तपशीलांसह टॉवरची उंची.

 • प्रस्तावित जागेच्या आजूबाजूला उच्च किंवा कमी ताणाच्या विद्युत वायरिंगच्या बाबतीत, टॉवर आणि लाईन्समधील अंतराचे तपशीलवार दस्तऐवजीकरण अनिवार्य आहे.

 • टॉवरचे वजन मेट्रिक टन.

 • या स्थापनेमुळे झालेल्या अपघातांची जबाबदारी स्वीकारणारा नुकसानभरपाई बाँड आणि आवश्यक असल्यास आवश्यक नुकसान भरपाई देण्याचे वचन.

 • अग्निशमन विभागाचे ना हरकत प्रमाणपत्र.

 • पर्यावरण (संरक्षण) कायदा, 1986 चे अनुपालन सिद्ध करणाऱ्या सर्व आवश्यक कागदपत्रांच्या प्रती.

 • रेडिओ फ्रिक्वेन्सी ऍलोकेशन क्लीयरन्सवरील स्थायी सल्लागार समितीची प्रत, तसेच समस्या उद्भवल्यास सुधारात्मक उपाय योजले जातील किंवा टॉवर काढले जातील.

 • TERM पेशींकडून पावती पावती किंवा सर्व आसपासच्या सार्वजनिक क्षेत्रांना प्रमाणित करणाऱ्या कोणत्याही समतुल्य शरीर सुरक्षित इलेक्ट्रोमॅग्नेटिक रेडिएशन एक्सपोजरमध्ये आहेत.

मोबाईल टॉवर उभारणीसाठी कागदपत्र मंजुरी

टॉवर उभारणीची परवानगी ३० दिवसांच्या आत मंजूर करावी. दोन वर्षांत बांधकाम पूर्ण करायचे आहे. अपूर्णतेच्या बाबतीत, मूळ परमिटची मुदत संपण्यापूर्वी आणि शुल्काच्या बदल्यात ते लागू केले असल्यास परमिटचे नूतनीकरण केले जाऊ शकते.

 

मोबाइल टॉवर बसवल्यानंतर तीन महिन्यांच्या आत, ते अधिकृत राजपत्रात प्रदर्शित करणे आवश्यक आहे. असे पाऊल अयशस्वी झाल्यास टॉवर पाडण्याची हमी दिली जाईल.

 

मोबाईल टॉवर बसवल्याने आरोग्यावर काही परिणाम होतो का?

मोबाईल टॉवर्समुळे होणाऱ्या आरोग्याच्या धोक्यांबाबत दोन विचारसरणी आहेत. मोबाईल फोन टॉवर्सच्या रेडिएशनच्या संपर्कात आलेल्या व्यक्तींमध्ये कर्करोगाचे वाढलेले निदान दर्शविण्यासाठी संशोधन आहेत.

 

त्याच वेळी, सावलीच्या क्षेत्राला दावा केल्याप्रमाणे किरणोत्सर्ग प्राप्त होत नाही हे दर्शविणारे संशोधन आहेत. मोबाइल टॉवर बसवताना, या पैलूमध्ये सखोल संशोधन करणे नेहमीच उचित आहे.

 

टॉवर – आरोग्य धोक्यात

याविषयी अधिक माहितीसाठी वाचा धोकादायक सेल फोन टॉवर रेडिएशनपासून तुमच्या अपार्टमेंटचे संरक्षण कसे करावे?

 

टॉवरच्या स्थापनेदरम्यान लक्षात ठेवण्यासारख्या विविध गोष्टी

मोबाईल टॉवर बसवण्यासाठी पैशांचा दावा करणाऱ्या घोटाळ्यांना बळी पडू नका. स्थापना विनामूल्य आहे. कायदेशीर प्रदात्याला भेटा आणि भाडे आणि लीज योजनांवर चर्चा करा.

टॉवरवर लाइटिंग कंडक्टर असणे आवश्यक आहे.

योग्य चेतावणी आणि विमानचालन दिवे प्रदान करणे.

एकाधिक नेटवर्क प्रदात्यांमध्ये साइट सामायिकरणासाठी योग्य करार आणि मंजुरी.

योग्य ऍक्सेसरी रूम (15 स्क्वेअर मीटर पेक्षा जास्त नाही) आणि साउंड प्रूफ इलेक्ट्रिक जनरेटर.

 

 

admin
adminhttps://techallsearch.com
नमस्कार मित्रानो तुम्हा सर्वांचे Techallsearch ब्लॉग मध्ये स्वागत आहे, या ब्लॉग मध्ये तुम्हाला सर्व टेक विषयी माहिती, ऑनलाईन जगातील गोष्टी, ऑनलाइन कामे कश्या प्रकारे कारवीत, व ऑनलाइन पैसे कमवण्याचे संबंधीत सर्व माहिती पाहायला मिळेल.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read