Hometech mahitiआता WhatsApp स्टेटस च्या माध्यमातून रोज 25 रुपये मिळणार | बघा...

आता WhatsApp स्टेटस च्या माध्यमातून रोज 25 रुपये मिळणार | बघा कसे?

आता WhatsApp स्टेटस च्या माध्यमातून रोज  25 रुपये मिळणार | बघा कसे? 

 

आता WhatsApp स्टेटस च्या माध्यमातून रोज 25 रुपये मिळणार | बघा कसे?

 

आता WhatsApp स्टेटस च्या माध्यमातून रोज 25 रुपये : वापरकर्त्यांना अर्धवेळ नोकरीची ऑफर देणारा संदेश व्हॉट्सअॅपवर मोठ्या प्रमाणात प्रसारित केला जात आहे. किफायतशीर ऑफरबद्दल तुम्ही खूप उत्साहित होण्यापूर्वी, आमचा अहवाल वाचा.

 

25 रुपये प्रतिदिन पगारासह WFH नोकरीची ऑफर देणारा व्हॉट्सअॅप मेसेज खोटा आहे, त्यात पडू नका

थोडक्यात

अर्धवेळ नोकरीची ऑफर देणारा व्हॉट्सअॅप संदेश फिरत आहे.

व्हॉट्सअॅपवर फिरत असलेल्या नवीन घोटाळ्याचा WFH नोकऱ्यांशी संबंध आहे.

संदेशाच्या खाली एक लिंक दिली आहे जी सक्रिय केल्यास पैसे, संवेदनशील डेटा आणि बरेच काही गमावले जाऊ शकते.

अंकिता चक्रवर्ती द्वारे: ऑनलाइन फसवणुकीचा सामना करण्यासाठी व्हाट्सएपने अनेक सुरक्षा उपाय केले असूनही, स्कॅमर वापरकर्त्यांना फसवण्यासाठी वेगवेगळे मार्ग वापरत आहेत. व्हॉट्सअॅपवर फिरत असलेल्या नवीन घोटाळ्याचा WFH नोकऱ्यांशी संबंध आहे. वापरकर्त्यांना अर्धवेळ नोकरीची ऑफर देणारा संदेश व्हॉट्सअॅपवर मोठ्या प्रमाणात प्रसारित केला जात आहे. किफायतशीर ऑफरबद्दल तुम्ही खूप उत्साहित होण्यापूर्वी, आमचा अहवाल वाचा.

 

गेल्या आठवड्यात, भारतभरातील अनेक व्हॉट्सअॅप वापरकर्त्यांना अज्ञात संपर्कांकडून WhatsApp वर संदेश प्राप्त झाले आहेत. संदेश वापरकर्त्यांना अर्धवेळ नोकरीची ऑफर देत आहे, जे त्यांना दिवसातून फक्त 30 मिनिटे काम करून दररोज 3000 रुपयांपर्यंत पैसे देईल. या संदेशात असेही म्हटले आहे की नवीन वापरकर्त्यांना नोकरीसाठी नोंदणी केल्यावर 50 रुपये मिळतील. संदेशाच्या खाली एक लिंक दिली आहे जी सक्रिय केल्यास पैसे, संवेदनशील डेटा आणि बरेच काही गमावले जाऊ शकते. मला व्हॉट्सअ‍ॅपवर अनेक संपर्कांकडून आलेला मेसेज होता, “एक अर्धवेळ नोकरी आहे, तुम्ही तुमचा मोबाईल फोन घरी चालवण्यासाठी वापरू शकता, तुम्ही दिवसाला 200-3000 रुपये, दिवसाला 10-30 मिनिटे कमवू शकता, नवीन वापरकर्ते. तुम्हाला 50 रुपये मिळवून देण्यासाठी सामील व्हा, तुम्ही सामील होण्याची वाट पाहत आहात. 1 उत्तर द्या आणि लवकरात लवकर आमच्यात सामील होण्यासाठी लिंकवर क्लिक करा.”

 

तुम्हाला SMS किंवा Whatsapp द्वारे नोकरीची ऑफर मिळाली आहे का? सावध रहा, हा सापळा असू शकतो.

 

घोटाळेबाज बेरोजगारी आणि टाळेबंदीचा फायदा घेण्यासाठी फक्‍त रोजगाराच्या संधी देत आहेत आणि YouTube वर व्हिडिओ लाइक करून 50 रुपये मिळवून अतिरिक्त उत्पन्न मिळवू शकतात.

 

हे स्कॅमर पीडितांना फसवण्यासाठी आणि दररोज 5000 रुपयांपर्यंत कमाई करण्यासाठी WhatsApp, LinkedIn आणि अगदी Facebook सारख्या प्लॅटफॉर्मचा वापर करतात.

 

पेमेंटसह पुढे जाण्यासाठी, ते वारंवार वैयक्तिक माहितीची विनंती करतात आणि अधूनमधून ते अस्तित्वात नसलेल्या नोकरीच्या बदल्यात पेमेंटची विनंती करतात.

 

स्कॅमर कसे कार्य करतात ते येथे आहे: फसवणूक करणारे तुम्हाला एक संदेश पाठवून सुरुवात करतात की त्यांच्याकडे तुमच्यासाठी मर्यादित स्लॉटसह नोकरीची संधी आहे; स्लॉट आरक्षित करण्यासाठी, आपण संदेशास प्रतिसाद देणे आवश्यक आहे. जेव्हा पीडितेने “काय काम आहे?” प्रत्युत्तरात, फसवणूक करणारे पीडितांना सांगतात, “तुम्हाला तिची गरज आहे ..

 

बनावट खात्यांसह बॉट फार्म वापरून बनावट YouTube लाईक्स निर्माण करणे हे त्यांचे व्यवसाय मॉडेल आहे. तथापि, माहितीच्या अभावामुळे बळी पडतात.

 

हे घोटाळेबाज तुम्हाला खात्री पटवून देण्याचा प्रयत्न करतात की ते जागतिक सोशल मीडिया किंवा इंटरनेट कंपनीसाठी काम करतात, ज्यापैकी पीडितेने कधीही ऐकले नाही. फसवणूक करणारे कलाकार पीडितेला अडकवण्यासाठी 150 रुपये यासारखी छोटी रक्कमही देतात. ही रक्कम “तीन कार्ये पूर्ण करणे” साठी आहे, ते तुम्हाला तीन YouTube व्हिडिओंच्या लिंक पाठवतील, तुम्हाला लाईक करण्यास सांगतील..

 

घोटाळा नंतर फेज 2 मध्ये जातो, जिथे ते पेमेंट ट्रान्सफर करण्यात अडचणी निर्माण करतील. त्यानंतर, पैसे हस्तांतरित करणे सोपे करण्यासाठी ते तुम्हाला अॅप डाउनलोड करण्यास सांगतील. तुमच्‍या डिव्‍हाइस आणि वैयक्तिक डेटामध्‍ये त्यांचा प्रवेश बिंदू हा अॅप, रिमोट अ‍ॅक्सेस ट्रोजन किंवा मालवेअर आहे. ते तुम्हाला रु. पाठवण्याची विनंती करतील. पेमेंट गेटवेच्या पडताळणीसाठी 1. त्यानंतर त्यांना तुमचे ओटीपी आणि ईमेल, तसेच तुमचे बँक खाते आणि क्रेडिट कार्ड माहितीचा पूर्ण प्रवेश मिळेल.

 

WhatsApp बिझनेसद्वारे  तुमच्या व्यवसायाला गती देऊ शकता तुम्हाला यातून वाचवता येतील पैसे

एकदा तुम्ही API वर नोंदणी केल्यानंतर, तुम्ही WhatsApp बिझनेसवर पैसे वाचवण्याच्या युक्तीसाठी पात्र ठरता.

एकदा तुम्ही API वर नोंदणी केल्यानंतर, तुम्ही WhatsApp बिझनेसवर पैसे वाचवण्याच्या युक्तीसाठी पात्र ठरता.

व्हॉट्सअॅपने अद्याप जाहीर केलेले नाही की ते WhatsApp व्यवसाय संदेशांसाठी भारतात किती शुल्क आकारले जाईल, परंतु असे दिसते की प्रति संदेश ₹5-6 पेक्षा जास्त शुल्क आकारले जाणार नाही.

या वर्षी जानेवारीमध्ये लॉन्च झाल्यापासून विनामूल्य सेवा प्रदान केल्यानंतर, फेसबुकच्या मालकीच्या व्हॉट्सअॅपने घोषणा केली आहे की ज्या कंपन्यांचे व्हॉट्सअॅप बिझनेस अॅप वापरतात त्यांना आता त्यासाठी पैसे द्यावे लागतील. नियमित व्हॉट्सअॅप वापरकर्त्यांकडून इन्स्टंट मेसेजिंग सेवेसाठी अद्याप शुल्क आकारले जात नाही. व्हॉट्सअॅप बिझनेस अॅप आता लहान आणि मोठ्या व्यवसायांसाठी नवीन वैशिष्ट्ये आणि सपोर्ट सेवेसह आले आहे.

WhatsApp बिझनेसवर ऑर्डर स्टेटस, अपॉइंटमेंट रिमाइंडर, फ्लाइट तिकीट, चित्रपट किंवा इतर इव्हेंट यांसारखे गैर-प्रमोशनल मेसेज पाठवण्यासाठी व्यवसायांना निश्चित दराने शुल्क आकारले जाईल. मोठ्या संख्येने लहान व्यवसायांव्यतिरिक्त, MakeMyTrip आणि Uber सह 90 मोठ्या कंपन्यांनी आधीच नवीन सेवा वापरण्यास सुरुवात केली आहे.

 

40-80 वयोगटातील भारतीय नागरिक या संधीचा लाभ घेऊ शकतात.

 

रॉयटर्सच्या अहवालानुसार, व्हॉट्सअॅप देशानुसार प्रति संदेश ०.५ सेंट ते ९ सेंट दरम्यान शुल्क आकारेल. व्हॉट्सअॅपने भारतात किती शुल्क आकारले जाईल हे अद्याप जाहीर केले नाही, परंतु असे दिसते की अशा संदेशासाठी शुल्क ₹ 5-6 पेक्षा जास्त नसेल.

व्हॉट्सअॅप बिझनेस चार्जेसवर पैसे वाचवण्याची युक्ती

WhatsApp वर व्यवसाय प्रोफाइल सेट करण्यासाठी दोन मार्ग प्रदान करत आहे. पहिले व्हॉट्सअॅप बिझनेस अॅप Android आणि iOS वर उपलब्ध आहे. हे सहसा लहान व्यवसायांसाठी असते. Google Playtsore वर अॅपचे 10 दशलक्षाहून अधिक डाउनलोड झाले आहेत.

 

दुसरे म्हणजे WhatsApp Business API, जे हळूहळू आणले जात आहे आणि प्रत्येकासाठी उपलब्ध नाही. तुम्ही त्यासाठी येथे साइन अप करू शकता.

 

एकदा तुम्ही API वर नोंदणी केल्यानंतर, तुम्ही WhatsApp बिझनेसवर पैसे वाचवण्याच्या युक्तीसाठी पात्र ठरता. जेव्हा जेव्हा तुमचे ग्राहक तुम्हाला WhatsApp द्वारे काही विचारतात तेव्हा तुम्ही 24 तासांच्या आत API वापरून उत्तर देऊ शकता आणि त्यासाठी तुमच्याकडून कोणतेही शुल्क आकारले जाणार नाही. ग्राहकाने पाठवलेल्या शेवटच्या मेसेजच्या २४ तासांनंतर तुम्ही संदेश पाठवला तरच तुमच्याकडून शुल्क आकारले जाईल.

 

“आम्ही व्हॉट्सअॅप बिझनेस एपीआय सादर करत आहोत ज्यामुळे व्यवसायांना सध्याच्या आणि संभाव्य ग्राहकांशी मोठ्या प्रमाणावर संवाद व्यवस्थापित करण्यात मदत होईल. व्हाट्सएप बिझनेस एपीआय सह, तुम्ही तुमच्या व्यवसायाशी चॅट सुरू करणाऱ्या किंवा तुम्ही त्यांना व्हॉट्सअॅपद्वारे माहिती पाठवण्याची विनंती करणाऱ्या लोकांना मेसेज पाठवू शकता,” असे सोशल मीडिया कंपनीने म्हटले आहे.

WhatsApp वर व्यवसाय प्रोफाइल सेट करणे तुम्हाला कशी मदत करते?

 

तुमच्या ग्राहकांशी बोलणे आणि त्यांच्या प्रश्नांना उत्तरे देणे यासारख्या कोणत्याही नियमित WhatsApp खात्याशी संबंधित सर्व फायद्यांव्यतिरिक्त, WhatsApp वरील तुमचे व्यवसाय प्रोफाइल तुमच्या ग्राहकांसाठी तुमचा पत्ता, व्यवसाय वर्णन, ईमेल पत्ता आणि वेबसाइट यासारखी उपयुक्त माहिती देखील टाकते.

 

तुम्ही व्हॉट्सअॅपवर सत्यापित प्रोफाइल देखील मिळवू शकता जे तुमच्या ग्राहकांना तुम्हाला बनावट पुरवठादारांपासून वेगळे करण्यात मदत करेल. व्हॉट्सअॅप बिझनेस अॅप आणि व्हॉट्सअॅप बिझनेस एपीआय दोन्ही लहान कंपन्यांना तसेच बँका, एअरलाइन्स, ई-कॉमर्स वेबसाइट इत्यादींना मदत करतात. तुम्ही केवळ तुमच्या ग्राहकांना नवीन उत्पादने पिच करण्यासाठी WhatsApp संदेश पाठवू शकत नाही तर त्यांना स्थितीबद्दल माहिती देखील देऊ शकता. त्यांच्या आदेशाचे. अभिप्राय घेणे आणि तक्रारींना प्रतिसाद देणे देखील सोपे होते.

 

वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न

घोटाळेबाज तुमच्याकडे कसे जातात?

ते WhatsApp, Facebook किंवा LinkedIn सारख्या प्लॅटफॉर्मद्वारे नोकरीच्या संभाव्य संधीसाठी तुमच्याशी संपर्क साधतात.

त्यांची रणनीती काय आहे?

ते तुम्हाला YouTube व्हिडिओ लाइक करण्यासारख्या क्षुल्लक कार्यासह 5o रुपये कमावण्याची संधी देतात

 

admin
adminhttps://techallsearch.com
नमस्कार मित्रानो तुम्हा सर्वांचे Techallsearch ब्लॉग मध्ये स्वागत आहे, या ब्लॉग मध्ये तुम्हाला सर्व टेक विषयी माहिती, ऑनलाईन जगातील गोष्टी, ऑनलाइन कामे कश्या प्रकारे कारवीत, व ऑनलाइन पैसे कमवण्याचे संबंधीत सर्व माहिती पाहायला मिळेल.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read