Hometech mahitiJio इलेक्ट्रिक स्कूटर

Jio इलेक्ट्रिक स्कूटर

Jio इलेक्ट्रिक स्कूटर

Jio इलेक्ट्रिक स्कूटर

Jio इलेक्ट्रिक स्कूटर अॅमस्टरडॅम-आधारित Etergo आणि त्याच्या AppScooter वर डिझाइन केले आहे. प्रत्येकी 1.155kWh च्या तीन अदलाबदल करण्यायोग्य बॅटरीच्या मदतीने एका चार्जिंगमध्ये 240 किमी कव्हर करण्याची सूचना आहे. ही श्रेणी कमी असू शकते कारण ती 20 किमी प्रतितास या मानक वेगाने होती. भारत-विशिष्ट Jio Scooty मध्ये जवळपास 150km च्या कव्हर रेंजसह न काढता येण्याजोग्या बॅटरीचे वैशिष्ट्य असेल. जलद चार्जिंगमध्ये, हायपरचार्जर साइटवर 18 मिनिटांत बॅटरी 50% चार्ज केली जाऊ शकते.

 

JIO स्कूटीची वैशिष्ट्ये

जिओ कंपनीच्या स्कूटीबद्दल असे बोलले जात आहे की, ही मार्केटमधील आतापर्यंतची सर्वात स्वस्त स्कूटी आहे. या स्कूटीची किंमत फक्त 14999 रुपये आहे. स्कूटी घेण्यासाठी लोकांना ऑनलाइन बुकिंग करावे लागेल जे पूर्णपणे मोफत आहे. यासाठी 1 सप्टेंबर 2020 पासून नोंदणी सुरू झाली आहे.

जिओ इलेक्ट्रिक स्कूटीच्या खरेदीदारांना अशी सुविधा देण्यात आली आहे की ते स्कूटी रोख रकमेवर देखील मिळवू शकतात, ज्यामुळे त्यांच्यासोबत फसवणूक होण्याची शक्यता नाहीशी झाली आहे. ऑनलाइन बुकिंग केल्यावर, लोकांना एक नोंदणी क्रमांक किंवा कूपन क्रमांक दिला जाईल, जो त्यांना त्यांच्या जवळच्या जिओ स्टोअरमध्ये दाखवावा लागेल. त्यानंतर स्कूटीची किंमत भरल्यानंतर ही इलेक्ट्रिक स्कूटी त्यांच्या घरी पोहोचवली जाईल आणि खरेदीदारांकडून कोणतेही डिलिव्हरी शुल्क घेतले जाणार नाही.

स्कूटी खरेदी करण्यास इच्छुक असलेल्या लोकांना स्कूटीची किंमत हप्त्याने भरण्याचा पर्यायही देण्यात आला आहे. खरेदीदार दरमहा केवळ ५०० रुपयांच्या एमआयमध्ये स्कूटी घरी घेऊ शकतात.

जिओ कंपनीने लाँच केलेल्या स्कूटीची खासियत म्हणजे ती चार्जिंग आणि पेट्रोल दोन्हीवर चालवता येते. एकदा चार्ज केल्यानंतर ही स्कूटी सतत 200 किलोमीटर चालते. कोणत्याही आपत्कालीन परिस्थितीसाठी स्कूटीमध्ये 5 लिटरची पेट्रोल टाकी देण्यात आली आहे. रस्त्याच्या मधोमध स्कूटीचे चार्जिंग संपले तर तुम्ही या 5 लिटरच्या टाकीत पेट्रोल टाकून स्कूटी चालवू शकाल.

जिओ इलेक्ट्रिक स्कूटी खरेदी करू इच्छिणाऱ्या लोकांना स्कूटी कलरचा पर्यायही देण्यात आला आहे. Jio इलेक्ट्रिक स्कूटी ब्लू, ब्लॅक आणि व्हाईट रंगांमध्ये उपलब्ध आहे. जिओ स्कूटीसाठी नोंदणी करताना खरेदीदारांना त्यांच्या आवडीचा रंग निवडावा लागेल.

 

ई-स्कूटर किंवा जिओ स्कूटीचे फायदे

जिओ इलेक्ट्रिक स्कूटरचे खूप फायदे आहेत. याला जाण्यासाठी कमी जागा लागते, त्यामुळे ट्रॅफिकमध्ये अडकण्याची समस्या येत नाही; अर्थात, ते रहदारीच्या घनतेवर अवलंबून असते. स्कूटर ब्लूटूथ कनेक्टिव्हिटीद्वारे समर्थित आहे आणि त्यात टच स्क्रीन आहे जिथे तुम्ही नेव्हिगेट करू शकता, फोन कॉल करू शकता, GPS आणि संगीत प्ले करू शकता. पेट्रोल, डिझेलच्या उपलब्धतेची कोणतीही चिंता नाही आणि ते प्रति चार्जिंग 100-150km पर्यंत जाऊ शकते आणि ते खूप मोठे अंतर आहे. एखादी सुविधा रिमोटने लॉक/अनलॉक करू शकते कारण तुम्ही ती तुमच्या स्मार्टफोनशी कनेक्ट करू शकता. कमाल वेग तीन प्रकारांमध्ये बंद केला जाऊ शकतो, 45kmph, 70kmph आणि 95kmph, जो सुरक्षिततेच्या दृष्टीने पुन्हा चांगला आहे. 50 लीटर साठवण क्षमता, जे आश्चर्यकारक आहे.

 

स्कूटीसाठी आवश्यक कागदपत्रे

कागदपत्रे

जिओ इलेक्ट्रिक स्कूटी बुक करण्यासाठी आधार कार्ड आवश्यक असेल.

स्कूटीच्या ऑनलाइन बुकिंगसाठी ड्रायव्हिंग लायसन्स आवश्यक आहे.

स्कूटीसाठी अर्ज करताना अर्जदाराचे वय किमान १८ वर्षे असावे.

admin
adminhttps://techallsearch.com
नमस्कार मित्रानो तुम्हा सर्वांचे Techallsearch ब्लॉग मध्ये स्वागत आहे, या ब्लॉग मध्ये तुम्हाला सर्व टेक विषयी माहिती, ऑनलाईन जगातील गोष्टी, ऑनलाइन कामे कश्या प्रकारे कारवीत, व ऑनलाइन पैसे कमवण्याचे संबंधीत सर्व माहिती पाहायला मिळेल.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read