Hometech mahitiड्रीम 11 मधून पैसे कसे कमवायचे | dream 11 |

ड्रीम 11 मधून पैसे कसे कमवायचे | dream 11 |

ड्रीम 11 मधून पैसे कसे कमवायचे | dream 11 |

 

ड्रीम 11 मधून पैसे कसे कमवायचे | dream 11 |

 

 

काल्पनिक खेळ म्हणजे आजच्या तरुण क्रीडाप्रेमींना वेड लागले आहे. काल्पनिक खेळासह, क्रीडाप्रेमींना केवळ प्रेक्षक बनून खेळाचा आनंद घेण्याची गरज नाही, तर ते स्वतःच्या आवडीचा एक काल्पनिक संघ (वास्तविक खेळाडूंचा) तयार करू शकतात आणि जेव्हा ही काल्पनिक संघ चांगली कामगिरी करते तेव्हा बक्षिसे मिळवू शकतात. मोबाईल आणि इंटरनेट क्रांतीमुळे भारतातही कल्पनारम्य गेमिंग उद्योग तेजीत आहे. या क्षेत्राचा शोध घेण्याच्या प्रेरीत इच्छाशक्तीने, Dream11 ची स्थापना 2008 मध्ये दोन तरुण आणि प्रतिभावान सह-संस्थापक हर्ष जैन आणि भावित शेठ यांनी केली.

 

काल्पनिक गेमिंग विभागातील अग्रणी, Dream11 ही युनिकॉर्न क्लबमध्ये प्रवेश करणारी पहिली भारतीय गेमिंग कंपनी आहे. भारतातील टॉप 10 नाविन्यपूर्ण कंपन्यांपैकी एक म्हणून ओळखल्या गेलेल्या या मुंबईस्थित स्टार्टअपच्या प्रवासावर एक नजर टाकूया.

Dream11 हा त्याच्या वापरकर्त्यांना काल्पनिक संघ तयार करण्यास अनुमती देतो. येथे पकड अशी आहे की वापरकर्ते त्यांच्या संघातील निवडक खेळाडूंच्या वास्तविक सामन्यातील कामगिरीच्या आधारे रोख कमवू शकतात.. शिवाय, Dream11 आपल्या वापरकर्त्यांना क्रिकेट, फुटबॉल, कबड्डी आणि नॅशनल बास्केटबॉल असोसिएशन यांसारख्या श्रेणींमध्ये खेळ खेळण्यासाठी प्रदान करते.

 

Dream11 हे भारतातील सर्वात मोठ्या स्पोर्ट्स गेमिंग प्लॅटफॉर्मपैकी एक आहे आणि 2020 मध्ये 100 दशलक्ष वापरकर्ते यशस्वीरित्या नोंदणीकृत आहेत, जे 2021 मध्ये 140 दशलक्ष झाले आहेत. 2016 मध्ये अॅपसह नोंदणीकृत एकूण वापरकर्त्यांची संख्या केवळ 2 दशलक्ष होती. खेळ ही अनेकांची आवड आहे. , आणि असे बरेच लोक आहेत ज्यांना खेळाचे चांगले ज्ञान आहे. ड्रीम 11 हे एक व्यासपीठ आहे जे अशा क्रीडाप्रेमींना त्यांचे ज्ञान आणि खेळाबद्दलचे प्रेम वाढवू देते. प्लॅटफॉर्मवर सध्या 13 कोटींहून अधिक वापरकर्ते आहेत.

ड्रीम स्पोर्ट्स ही क्रीडा तंत्रज्ञान कंपनी आहे जिच्या पोर्टफोलिओमध्ये Dream11, FanCode, DreamX, DreamSetGo आणि Dream Pay या ब्रँडचा समावेश आहे. ड्रीम स्पोर्ट्स फॅन्टसी स्पोर्ट्स, मटेरियल, कॉमर्स, अनुभव आणि इव्हेंट्ससह चाहत्यांना त्यांना आवडत असलेल्या खेळांशी सखोलपणे कनेक्ट होण्यासाठी विविध मार्ग ऑफर करून ‘मेक स्पोर्ट्स बेटर’ ही संकल्पना प्रत्यक्षात आणत आहे.

Dream11 यशोगाथा – आव्हाने

काल्पनिक क्रीडा बाजाराच्या शीर्षस्थानी जाण्याच्या प्रवासादरम्यान Dream11 ला अनेक आव्हानांचा सामना करावा लागला. त्यांना भारतात भेडसावणारे पहिले आणि मुख्य आव्हान म्हणजे कायदेशीर आव्हान. भारतात कायदेशीर नसलेल्या जुगाराशी त्याच्या समानतेमुळे, त्यांना न्यायालयीन आरोपांचा सामना करावा लागला. मात्र नंतर न्यायालयाने त्यांच्या बाजूने निकाल दिला. कल्पनारम्य खेळ हा शक्यता आणि संभाव्यतेपेक्षा कौशल्याचा खेळ आहे. तरीही, ओडिशा, आसाम, तेलंगणा आणि आंध्र प्रदेश सारख्या भारतातील काही राज्यांमध्ये Dream11 ला परवानगी नाही.

 

प्रमुख आव्हाने

 

गुंतवणुकीची आवश्यकता

याचे मार्केटिंग कसे करायचे

बाजार शोधण्यासाठी

तसेच, Dream11 चे अॅप प्ले स्टोअरवर आढळत नाही कारण Google त्याच्या प्लॅटफॉर्मवर रोख स्पर्धा ऑफर करणार्‍या मोबाइल अॅप्सना परवानगी देत ​​नाही, म्हणून तुम्हाला ते Dream11.com वरून डाउनलोड करावे लागेल.

 

हर्ष जैन आणि भावित शेठ यांनी 2008 मध्ये कंपनीची स्थापना केली आणि 2019 मध्ये भारतातील उत्तम मध्यम-आकाराच्या कार्यस्थळांमध्ये ती #10 क्रमांकावर होती. 2019 मध्ये फास्ट कंपनीच्या भारतातील शीर्ष 10 नाविन्यपूर्ण कंपन्यांमध्ये तिचे नाव देखील समाविष्ट होते. ड्रीम स्पोर्ट्सचे प्रमुख गुंतवणूकदार Kalaari Capital, Think Investments, Multiples Equity, Tencent, and Steadview Capital.

हर्ष जैन आणि भावित शेठ यांनी 2008 मध्ये Dream11 ची स्थापना केली. सुरुवातीला, हे सर्व स्पोर्ट्स अॅपसाठी जाहिरात-आधारित विनामूल्य होते जेथे लोक समुदाय तयार करतात आणि खेळांवर चर्चा करतात आणि विविध क्रीडा हंगामांवर आधारित काही कल्पनारम्य लीगसह ब्लॉग वाचू शकतात.

 

हे मॉडेल यशस्वी आणि टिकाऊ नव्हते आणि नंतर दैनंदिन सामन्यांवर लक्ष केंद्रित करण्यासाठी आणि वापरकर्त्यांना संघावर पैसे टाकण्याची परवानगी देण्यासाठी बदलण्यात आले.

 

Dream11 वापरकर्त्याला सामना सुरू होण्यापूर्वी सहभागी खेळाडूंमधून एक संघ निवडण्याची परवानगी देतो, सामन्यादरम्यान खेळाडूंच्या कामगिरीवर आधारित संघाला गुण दिले जातात आणि नंतर, शेवटी, आपल्या संघाला सहभागी लोकांमध्ये एक रँक मिळते. . जर तुम्ही पैशाने गेममध्ये सहभागी झालात, तर तो सामान्य पूलमध्ये जातो आणि तुम्हाला काही सेवा शुल्कासह रँकच्या आधारे जिंकता येते.

Dream11 यशोगाथा – व्यवसाय मॉडेल

Dream11 जाहिरात मॉडेलद्वारे पैसे कमवत नाही. हे त्याच्या सुरुवातीच्या दिवसांप्रमाणे जाहिराती दर्शवत नाही आणि एक जलद वापरकर्ता अनुभव प्रदान करण्यावर लक्ष केंद्रित करते.

 

Dream11 फँटसी स्पोर्ट्स खेळाडूंना पैसे मिळवण्यासाठी तीन प्रकारच्या गेमिंग पद्धतींना सपोर्ट करते.

 

फ्रीमियम (पैशाशिवाय खेळणारे खेळाडू)

प्रीमियम (पैसे वापरून खेळणारे खेळाडू)

खाजगी (खाजगी लीगमधील मित्रांसोबत खेळणारे खेळाडू ज्यांच्याकडे पैसे आहेत तसेच पैसे नसलेले गेम वापरकर्त्यांना हवे आहेत)

Dream11 आपल्या वापरकर्त्यांना Fairplay अनुभव देण्याचा दावा करते. वापरकर्त्यांचे वय किमान १८ वर्षे असणे आवश्यक आहे आणि त्यांनी स्वतःची नोंदणी करण्यासाठी त्यांच्या पॅन तपशीलांची पडताळणी करणे आवश्यक आहे. वापरकर्ते त्या विशिष्ट गेममध्ये सहभागी होणाऱ्या वास्तविक खेळाडूंकडून एक आभासी संघ तयार करतात. विशिष्ट क्रेडिट रक्कम नियुक्त केलेल्या खेळाडूंना खरेदी करण्यासाठी त्यांना 100 क्रेडिट दिले जातात.संघ तयार झाल्यानंतर, वापरकर्ते एकतर रोख स्पर्धेत किंवा त्या विशिष्ट संघासह विनामूल्य स्पर्धेत सामील होऊ शकतात. संघाला काल्पनिक गुण प्रणालीवर आधारित गुण दिले जातात आणि सामन्याच्या शेवटी सर्वाधिक गुण मिळवणारा संघ लीडरबोर्डवर प्रथम स्थान मिळवतो. ज्या वापरकर्त्याने संघ तयार केला आहे त्याला वास्तविक रोख बक्षीस दिले जाते.

 

 

 

 

 

हे सर्व कसे सुरू झाले?

 

 

Dream11 ची 2008 साली हर्ष जैन आणि भावित शेठ यांनी सह-स्थापना केली होती. जैन आणि शेठ हे दोघेही इंग्लिश फुटबॉल फॅन्टसी लीगचे मोठे चाहते असल्यामुळे सुरुवातीला हा वैयक्तिक प्रकल्प म्हणून सुरू करण्यात आला होता. त्यांनी आयपीएलसाठीही असेच काहीतरी करण्याचा विचार केला, तोही त्याच वर्षी सुरू झाला. बारा वर्षांनंतर, त्यांची फर्म त्याच लीगचे शीर्षक प्रायोजक आहे.

 

 

 

द फ्री प्रेस जर्नलच्या पत्रकाराशी बोलताना हर्ष म्हणाला होता, “मी एमबीए करत असताना अमेरिकेत फॅन्टसी लीग कशा प्रकारे खेळल्या जातील ते मी पाहीन. काल्पनिक बेसबॉल लीग, कल्पनारम्य बास्केटबॉल लीग आणि काल्पनिक फुटबॉल लीग (NFL) होत्या. अगदी युरोपमध्ये इंग्लिश प्रीमियर लीग, ला लीगा, सेरी ए आणि बुंडेस्लिगासाठी कल्पनारम्य फुटबॉल लीग असतील. भारत हा क्रिकेट-वेडा देश आहे आणि आमच्याकडे फँटसी लीगची संकल्पना नव्हती ज्याद्वारे तुम्ही पैसे कमवू शकता. 2008 मध्ये ड्रीम11 चा जन्म असाच झाला.”

 

 

 

सुरुवातीला, Dream11 सीझन-लाँग फॉरमॅटसह जाहिरात-आधारित मॉडेल म्हणून धावले, जे नंतर घेणारे शोधू शकले नाहीत. म्हणून, त्यांनी 2012 मध्ये हे मॉडेल बंद करण्याचा निर्णय घेतला आणि त्यांचे लक्ष दैनंदिन सामन्यांकडे वळवले आणि वापरकर्त्यांना संघांवर पैसे टाकण्याची परवानगी दिली. हे त्यांच्यासाठी काम करत आहे आणि सर्वात मोठा कल्पनारम्य क्रीडा मंच बनण्याचा त्यांचा प्रवास सुरू झाला. 2014 मध्ये, Dream11 ला कलारी कॅपिटलच्या रूपात पहिला गुंतवणूकदार सापडला आणि त्यांनी तिथून मागे वळून पाहिले नाही. 2015 मध्ये पहिल्या तीन वर्षांत 3 लाख वापरकर्ते ते पुढील तीन वर्षांत 1.67 कोटी वापरकर्ते, वापरकर्त्यांची संख्या वाढतच गेली. आता, सुरुवातीच्या १२ वर्षांनंतर Dream11 त्यांच्याशी संबंधित ८ कोटी वापरकर्ते आहेत.

admin
adminhttps://techallsearch.com
नमस्कार मित्रानो तुम्हा सर्वांचे Techallsearch ब्लॉग मध्ये स्वागत आहे, या ब्लॉग मध्ये तुम्हाला सर्व टेक विषयी माहिती, ऑनलाईन जगातील गोष्टी, ऑनलाइन कामे कश्या प्रकारे कारवीत, व ऑनलाइन पैसे कमवण्याचे संबंधीत सर्व माहिती पाहायला मिळेल.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read